Tago Jobi
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Tago Jobi

Life Is A GamE

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

โปรแกรมช่วย Download : IDM 5.18 Build8 พร้อมวิธี SET

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
Tago Jobi
Admin
Tago Jobi

โปรแกรมช่วย Download : IDM 5.18 Build8 พร้อมวิธี SET Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: โปรแกรมช่วย Download : IDM 5.18 Build8 พร้อมวิธี SET   โปรแกรมช่วย Download : IDM 5.18 Build8 พร้อมวิธี SET I_icon_minitimeThu May 20, 2010 2:24 pm

ตัวโปรแกรมเวอร์ชั่นใหม่ครับ Internet Download Manager 5.19

โปรแกรมช่วย Download : IDM 5.18 Build8 พร้อมวิธี SET 81354965uw9โปรแกรมช่วย Download : IDM 5.18 Build8 พร้อมวิธี SET 16608630

+++ Download +++

http://rapidshare.com/files/383056658/IDM_5.19_Build_2.rar

วิธีการทำให้IDM เป็นภาษาไทย

ดาวน์​โหลดภาษา​ไทย​ ​จาก​ลิ้งค์ด้านล่างไปครับ

http://www.internetdownloadmanager.com/languages/idm_th.zip

1. ​แตกไฟล์​ idm_th.zip
2. Copy ​ไฟล์ที่​ได้​ ​นำ​ไปวางที่​ C:\Program Files\Internet Download Manager\Languages
3. ​คลิ๊กขวาปิดโปรแกรม​ IDM ​ที่มุมล่างขวาของหน้าจอ
4. ​เปิดโปรแกรม​ IDM ​ขึ้นมา​ใหม่​แล้ว​เลือกภาษา​ ​เป็น​ภาษา​ไทยครับ​...

ความสามรถของมันมีมากมาย ผมจะค่อยๆ อธิบายกันไปนะครับ

การตั้งค่า แบบโปรๆ
ขอออกตัวก่อน คือผมใช้เวอรืชั่น 5.11 อยู่ พอดีโหลดเกมอยู่ ยังไม่อยากเปลี่ยน เวอร์ชั่นใหม่

มาเริ่มกันเลยดีกว่า

1. ไปที่ตัวเลือก

โปรแกรมช่วย Download : IDM 5.18 Build8 พร้อมวิธี SET Option1lt1
2. จะขึ้น การกำหนดค่าIDM ให้ ติ๊กตามรูปบน เลยครับ เมื่อ ติ๊ก การใช้เข้ากันได้กับเบราว์เซอร์ขั้นสูง
จะต้อง รีสตารท์เครื่อง 1ครั้งครับ

3. กดคีย์ เพื่อตั้งค่าการใช้งานของปุ่มต่างๆครับ

โปรแกรมช่วย Download : IDM 5.18 Build8 พร้อมวิธี SET 31925874aa0
4. ตั้งค่า ตามสบายครับ

ขออธิบายนิดครับ

ใช้คีย์ที่กำหนดเพื่อป้องกันการดาวโหลดด้วยIDM "เมื่อกดปุ่ม ที่ตั้งไว้ ค้างแล้วกดลิ้งค์ดาวโหลด IDM จะไม่ทำงาน
ใช้คีย์ที่กำหนดเพื่อใช้ในการดาวโหลดด้วยIDM "ใช้ได้กับบางเวป เท่านั้นนะครับ"
ที่ไม่เลือก Shift กับ Ctrl
เพราะ IE7 เมื่อกด Shift ค้างไว้แล้วคลิก จะเป็นการเปิดหน้า IE ใหม่
และเมื่อกด Ctrl ค้างไว้แล้วคลิก จะเป็นการเพิ่ม Tab IE ใหม่

วิธีนี้จะทำให้ IDM เป็นโปรแกรม โหลดกระชากวิญญาณ

วิธีทำ ทำ IDM 16 ช่อง

โปรแกรมช่วย Download : IDM 5.18 Build8 พร้อมวิธี SET 68553687af0
1. เลือกตัวเลือก ไปที่ Tab การเชื่อมต่อ (รูปตัวอย่างด้านบน)

2. ตั้งค่าดังนี้
- ชนิด/ความเร็วการเชื่อมต่อ เลือกให้เต็มที่เลยครับ ในรูปตัวอย่างก็ อื่นๆ/1000000000 bps
- จำนวนการเชื่อมต่อสูงสุด 16 ครับ (ที่มาของคำว่า 16ช่อง) Twisted Evil

ทีนี้ IDM ก็เตรียมพร้อมที่จะกระชากวิญญาณแล้วครับ Very Happy

การใช้ IDM 16 ช่อง จะใช้โดยอัตโนมัติ และจะใช้ได้ในบางเวปเท่านั้นนะครับ

โปรแกรมช่วย Download : IDM 5.18 Build8 พร้อมวิธี SET Gvupfla7
วิธีสังเกตุ ว่า IDM ใช้งาน 16 ช่อง หรือยัง ให้ดูที่หน้าที่เรากำลังดาวโหลดครับ ให้คลิก แสดงรายละเอียด(รูปตัวอย่างด้านบน)

ตัวอย่างครับ

โปรแกรมช่วย Download : IDM 5.18 Build8 พร้อมวิธี SET 42kl0
รูปนี้ เลือก IDM 4ช่อง แต่เวป จำกัดให้ 2 ช่องครับ

โปรแกรมช่วย Download : IDM 5.18 Build8 พร้อมวิธี SET 16x16ka7
รูปนี้ครับ โฉมหน้า IDM 16 ช่อง

โหลดกระชากวิญญาณ มีความหมายครับ คือ การ ดาวโหลด 16 ช่อง จะทำให้โปรแกรมอื่นที่ใช้เน๊ต ช้าลงครับ
(โดนดูดวิญญาณ) ทั้งนี้ทั้งนั้นอยู่ที่การเลือกใช้ให้เหมาะสมครับ
ขึ้นไปข้างบน Go down
http://tagogameth.forumth.com

โปรแกรมช่วย Download : IDM 5.18 Build8 พร้อมวิธี SET
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1